พิธีเปิดการอบรมหลักสูตรผู้บริหารการสาธารณสุข ระดับต้น รุ่นที่ 31 (กลุ่มที่ 1) ประจำปีงบประมาณ 2565 วันที่ 9 พฤษภาคม 2565
- รายละเอียด
- ฮิต: 276
วันที่ 9 พฤษภาคม 2565 คณะพยาบาลศาสตร์ สถาบันพระบรมราชชนก โดย วิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนี พะเยา ผอ.ดร.ธานี กล่อมใจ ผู้อำนวยการวิทยาลัยฯ และอาจารย์ ดร.กฤตพัทธ์ ฝึกฝน รองผู้อำนวยการฝ่ายวิจัยและบริการวิชาการ ได้จัดอบรมหลักสูตรผู้บริหารการสาธารณสุข ระดับต้น รุ่นที่ 31 (กลุ่มที่ 1) ประจำปีงบประมาณ 2565 โดยได้รับเกียรติจากนายแพทย์วัชรพงษ์ คำหล้า นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดเชียงราย เป็นประธานเปิดการอบรมฯ พร้อมบรรยายพิเศษ เรื่องนโยบายสำคัญสาธารณสุข ทั้งนี้การอบรมดังกล่าวจัดขึ้นเพื่อพัฒนาผู้บริหารให้มีความรู้ ความสามารถ และมีสมรรถนะทางการบริหารการสาธารณสุขอย่างมีประสิทธิภาพ โดยมีผู้เข้ารับการอบรม จากกระทรวงสาธารณสุข ทั้งส่วนกลางและส่วนภูมิภาค รวมทั้งสิ้น 51 คน ระหว่างวันที่ 9 - 27 พฤษภาคม 2565 ในรูปแบบออนไลน์ และออนไซต์ ณ วิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนี พะเยา